เมื่อ Lv 60
20
ไข่กระถางแสนซน
ส่วนแสดงรายละเอียดไอเท็ม

8
6
ทุ่งซากุระ
ข้อความแสดงผล
เงื่อนไขการสมัครเล่นเกม Demon Online
1. ห้ามตั้งชื่อ หรือใช้ข้อความสื่อไปทางลามกอนาจาร หยาบคาย
2. ห้ามซื้อขาย ID หรือไอเท็ม เป็นเงินจริง โดยเด็ดขาด !!
3. ต้องเก็บรักษาข้อมูล Password ไว้เป็นความลับ
4. ห้ามละเมิด หรือเข้าถึงข้อมูลของผู้อื่น โดยเด็ดขาด !!
5. ห้ามตั้งชื่อที่มีความเกี่ยวข้องกับ เกม, GM, Admin
6. ห้ามส่งเสริม หรือยุแหย่ให้เกิดความแตกแยก ในสังคม
7. ห้ามใช้โปรแกรมช่วยเล่น ช่วยคลิก หากฝ่าฝืนระงับ ID ถาวร
8. หากพบบัค (Bug) จะต้องแจ้งให้ GM ทราบทันที
9. ขอสงวนสิทธ์เปลี่ยนแปลงเงื่อนไขต่างๆ โดยไม่แจ้งล่วงหน้า
ข้อมูลการสมัคร
Username
* Eng (ไม่เกิน 10 ตัว)
Password
* รหัสผ่าน 6 หลัก
Confirm-Password
* ยืนยันรหัสผ่าน
ชื่อที่แสดงในเกม
รหัสลบตัวละคร
* ตัวเลข 4 หลัก
Email (กรณีกู้รหัสผ่าน)
ผลจากบริจาคเงินพีซ
EXP Base 5
13-14 เม.ย. 2567
13
1. ดักแด้น้อย 9,424  
2. เผ่ามาร 8,862  
3. เผ่านางฟ้า 5,528  
4. เผ่าสัตว์อสูร 8,400  
5. ดักแด้พญามาร 127  
6. ดักแด้เทพ 65  
7. ดักแด้ยักษ์ 170  
8. เผ่าพญามาร 728  
9. เผ่าเทพ 456  
10. เผ่ายักษ์ 855  
11. กันสลิงเกอร์ 760  
12. แอซแซสซิน 972  
13. เฮเว่นไนท์ 511  
14. มิวสิคเชี่ยน 426  
15. เบอร์เซิร์ก 1,725  
16. ชาแมน 347  
17. ซุปเปอร์ดักแด้ 1,483  
18. เบบี้กัน 7  
19. เบบี้แอซ 7  
20. เบบี้เฮฟ 3  
21. เบบี้มิว 5  
22. เบบี้เบอร์ 13  
23. เบบี้ชาแมน 10  

19 เม.ย. 2567 - 06:34:36
(1 ชั่วโมง)
นักเลงคีย์บอร์ด ( Lv 30)
ไข่ช็อปเปอร์นมสด
S-ALL
7.85%
0.00%

S-ALL
6.41%
0.00%

S-ALL
6.38%
0.00%

ตอนนี้ มีหลักฐาน ว่ามีผู้เล่นหลายๆ ท่าน ทำผิดกฎของเกม
โพสเมื่อ - นานเป็นชาติแล้ว
ตอนนี้ มีหลักฐาน ว่ามีผู้เล่นหลายๆ ท่าน ทำผิดกฎของเกม
ด้วยการ ซื้อขาย เงินพีซ ไอเท็ม ไอดี การ์ด เป็นเงินจริง เป็น "เงินบาท" หรือ "TrueMoney" หรือ "TrueWallet" ที่แสดงถึงเจตนา ในการขายเป็นเงินนอกเกม ครับ ซึ่งมีหลายคนสอบถามผมว่า ถ้าขายแบบนั้น จะผิดมั้ย ทุกครั้งผมจะตอบว่า ถ้าผมรู้ ก็ผิด และการลงโทษคือ BAN ถาวร.. นั่นหมายความว่า ถ้าผมไม่รู้ ผมก็ไม่รู้จะลงโทษใคร แต่เมื่อรู้แล้ว ก็จะต้องลงโทษตามกติกา

ถ้า.. ใครมีหลักฐาน การทำผิดกติกา แบบนี้ แจ้งมาให้ผมทราบได้เลยครับ ตอนนี้ได้หลักฐานมาแล้ว 3 คน เมื่อถามไป สิ่งที่ได้รับกลับมาคือ "ใครๆก็ทำกัน" ถ้าแบบนั้น ก็ถึงเวลาสาวไส้ ได้เลยครับ มีหลักฐาน คนไหน ก็ลงโทษคนนั้น...

ผม... ใจดีมากนะ แต่อย่าทำอะไร ผิดกติกา ของเกม ที่มีอยู่เพียงน้อยนิด เหล่านี้เลย เพราะผมไม่ชอบ.. ผมไม่ชอบการแหกกฎ ที่คุณทำ แต่ผมไม่ได้โกรธเกลียด.. เพราะงั้น สิ่งที่ผมต้องทำคือ การลงโทษ อย่างจริงจัง เพื่อไม่ให้มีการเอาเยี่ยงอย่าง...

ป.ล. ถ้าจะทำผิด ก็อย่าให้ผมจับได้ และถ้าผมจับได้ผมก็ต้องลงโทษ ไม่เช่นนั้น ใครจะเชื่อถือกติกา ที่มีอยู่ ??

แก้ไขข้อมูลโดย : แอบแทะ เมื่อ วันที่ 29 มี.ค. 2560 เวลา 15:44:48 น.

สวัสดีครับ เกม DMO ครบรอบ 16ปี แล้วววว
ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่าน ที่สนับสนุนเกมของผม ด้วยดีตลอดมา และหวังว่าจะได้รับการสนับสนุนต่อไป ปีนี้เราครบรอบ ปีที่ 16 ของเกมกันแล้ว และปีนี้ จะมีระบบใหญ่ๆ เพิ่มขึ้นมาอีก หลายอย่าง คอยติดตามชมกันนะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ ^^

โพสเมื่อ วันที่ 29 มี.ค. 2560 เวลา 15:36:59 น. (IP: 49.228.229.###)
ตอบกระทู้นี้
จำนวนคำตอบ 17 ข้อความ
1
2

10 เม.ย. 2560 - 08:27:32
(366 สัปดาห์ 3 วัน)
เก่งง่ะ (Lv 43)

เข้าใจละ. ขอบคุณมากครับ

ข้อความของ แอบแทะ
ขออนุญาต ชี้แจง ด้วยความจริงใจ
เกม Demon Online ไม่ใช่เกมใหญ่ ที่มีผู้เล่นหลักพัน หลักหมื่น คน เหมือนเกมออนไลน์ทั่วไป ดังนั้นผมจึงตั้งกฎ กติกานี้เอาไว้ เพื่อป้องกัน ไม่ให้ผู้เล่น ซื้อขาย ไอเท็มในเกม เป็นเงินจริง (จริงๆเกมอื่นเค้าก็มีกฎนี้ แต่เค้าไม่ได้เอาจริง กับการลงโทษ เพราะเค้ามีปริมาณผู้เล่นเยอะ เน้นให้คนเข้ามาเล่นเยอะ เค้าจะไม่เสียหายครับ)

ทีนี้กลับมามองที่เกม DMO ของเรา มีจำนวนคนเล่น ไม่มาก เรียกว่า หลักสิบ หลักร้อยคน ถ้าเราเปิดให้ซื้อขายไอเท็มในเกม กันอย่างอิสระ สิ่งที่จะเกิดขึ้นคือ เกมจะมีรายได้ลดน้อยลง ทันที.. และเนื่องจาก ปริมาณคนเล่นเกม DMO ของเรา มีเพียงหลักสิบ การเติมเงินโดยปกติ ก็คือ หลักหน่วย คน ไม่ได้เยอะอย่างที่คิดครับ

ผู้เล่นใหม่ จะไปซื้อไอเท็มจาก ผู้เล่นเก่า ที่มีไอเท็มมากมายมหาศาล หลายคนมีไอเท็มเทียบเท่ากับ GM ได้เลย เนื่องจากสะสมมายาวนาน หลายกิจกรรม การซื้อขายกับผู้เล่นด้วยกัน ก็จะได้จำนวนไอเท็ม หรือเงินในเกม มากกว่าการเติมเงิน ในเกมโดยตรง ทำให้ผู้เล่นใหม่ จะซื้อจากผู้เล่นเก่า อย่างแน่นอน

ทีนี้ถามว่า เงินที่มีการซื้อขายกันนี้ จะนำมาเติมเกม จากผู้ที่ขาย ไอเท็มจริงหรือไม่.. ข้อนี้มีข้อมูลในส่วนที่เก็บไว้ ผู้เล่นที่อยู่ระดับคลาสสูงๆ ที่มีไอเท็มเหลือเฟือแล้วนั้น ส่วนมาก ไม่ได้เติมเงินเพิ่มเติมมาแล้วครับ รายได้ส่วนใหญ่ เราจะได้มาจากผู้เล่นใหม่ๆ ซะมากกว่า...

เพราะฉะนั้น หากผู้เล่นใหม่ หันไปซื้อไอเท็มจากผู้เล่นเก่า ทางเกมจะไม่มีรายได้เข้ามา และแน่นอนว่า ถ้าไม่มีรายได้ เกมก็จะอยู่ต่อไม่ได้ เพราะไม่มีเงินจ่าย ในเร่ืองค่าใช้จ่ายต่างๆ ครับ.. นี่คือความ จริงใจ ที่ผมขออธิบายให้เข้าใจกันครับ..

ผมไมได้เห็น แก่ตัว... แต่ผมเห็น แก่เกม ครับ
และผมต้องการให้เกมนี้ อยู่ต่อไปได้ อีกหลายๆ ปี ไม่ใช่จบเพียง ปีนี้ ปีหน้า
ตัวผมเอง ที่เป็นผู้พัฒนาเกมนี้ เพียงคนเดียว ก็ต้องใช้จ่าย ต้องกิน และผมไม่ได้ทำงานอื่น ผมทำแค่เกมนี้เท่านั้น หากไม่มีรายได้จากเกม ผมอยู่ไม่ได้ ผมต้องออกไปหางานอื่นทำ เกมนี้ก็จะทำไมไ่ด้ สุดท้าย ก็ต้องปิดตัวลง ครับ

ข้อความของ DEKDEE
    มันมีมานานแล้วคุณ.ถ้าจะหายมันอย๋มาไม่ถึง9ปีหรอก ผมว่ามันก็เป็นสิทธิของเค้า.  เพราะเงินที่ซื้อขายไปสุดท้ายก็ต้องกลับมาเติมเกมบ้างยู่ดี.  

ข้อความของ Fasai
แต่ อันนี้ ผมเห็นด้วย น๊ะว่าไม่ควรเปลี่ยน 

ผลเสียเกิดกับคนเล่นแน่ ๆ แล้ว กับเกมส์ ด้วยครับ กลายเป็นว่าคนเล่นเกมส์นี้ ถ้าอยากเล่นแบบทางลัดกัน ก้อ แค่มีเงินซื้อของจากคนที่เล่นมานานแล้วแค่ นั้นเองน๊ะ แล้ว เกมส์ก้อจะไม่มีคนเติมเงิน แล้ว อนาคต เกมส์จะอยู่ไม่รอด  แล้วก้อจะหายไป 

ผมว่าต้องคิดเข้าใจ เจ้าของเกมส์ และคนทำเกมส์ด้วยว่า เกมส์จะอยู่ได้ก้อต้องได้รับการสนับสนุนเช่นเดียวกันฮะ เกมส์ไม่ใช่อยู่ได้ด้วยตนเอง คนทำเกมส์ก้อต้องกินข้ามเหมือนกับ เรา ๆ นั่นแหละครับ 

ข้อความของ Bad boy

กฎบางข้อมันก็ควรเปลี่ยนได้แล้วนะครับผมว่าแค่ซื้อขายด้วยเงินจริงแล้วมันไปทำให้คนอื่นเดือดร้อนขนาดนั้นเชียว

ตอบเมื่อ วันที่ 10 เม.ย. 2560 เวลา 08:28:34 น. (IP: 171.101.184.###)

09 ก.ย. 2565 - 20:21:13
(83 สัปดาห์ 6 วัน)
demon no 20 (Lv 48)

พวกนี้มักหลอกลวงผู้เล่นใหม่ครับ

ข้อความของ DEKDEE

เค้าเอาเปรียบและขี้โกงอย่างไรเหอรครับ ผมอยากฟังความเห็น

ข้อความของ demon no 0
แบนให้หมดพวกนี้ ในเกมส์เอาเปรียบ นอกเกมส์ขี้โกง

ตอบเมื่อ วันที่ 11 เม.ย. 2560 เวลา 05:51:53 น. (IP: 202.12.73.###)
จำนวนคำตอบ 17 ข้อความ
1
2

Copyright©2007 DemonOnline All Rights Reserved
CALL CENTER : 081-807-0052 (ช่วงเวลา 8:00 - 23:00) ทุกวัน
E-MAIL : gameonweb.studio@gmail.com  
GameOnWeb Studio.
Privacy Policy | Delete Account