เมื่อ Lv 60
20
ไข่กระถางแสนซน
ส่วนแสดงรายละเอียดไอเท็ม

8
6
ทุ่งซากุระ
ข้อความแสดงผล
เงื่อนไขการสมัครเล่นเกม Demon Online
1. ห้ามตั้งชื่อ หรือใช้ข้อความสื่อไปทางลามกอนาจาร หยาบคาย
2. ห้ามซื้อขาย ID หรือไอเท็ม เป็นเงินจริง โดยเด็ดขาด !!
3. ต้องเก็บรักษาข้อมูล Password ไว้เป็นความลับ
4. ห้ามละเมิด หรือเข้าถึงข้อมูลของผู้อื่น โดยเด็ดขาด !!
5. ห้ามตั้งชื่อที่มีความเกี่ยวข้องกับ เกม, GM, Admin
6. ห้ามส่งเสริม หรือยุแหย่ให้เกิดความแตกแยก ในสังคม
7. ห้ามใช้โปรแกรมช่วยเล่น ช่วยคลิก หากฝ่าฝืนระงับ ID ถาวร
8. หากพบบัค (Bug) จะต้องแจ้งให้ GM ทราบทันที
9. ขอสงวนสิทธ์เปลี่ยนแปลงเงื่อนไขต่างๆ โดยไม่แจ้งล่วงหน้า
ข้อมูลการสมัคร
Username
* Eng (ไม่เกิน 10 ตัว)
Password
* รหัสผ่าน 6 หลัก
Confirm-Password
* ยืนยันรหัสผ่าน
ชื่อที่แสดงในเกม
รหัสลบตัวละคร
* ตัวเลข 4 หลัก
Email (กรณีกู้รหัสผ่าน)
ผลจากบริจาคเงินพีซ
EXP Base 5
30-31 มี.ค. 2567
8
1. ดักแด้น้อย 9,313  
2. เผ่ามาร 8,840  
3. เผ่านางฟ้า 5,518  
4. เผ่าสัตว์อสูร 8,369  
5. ดักแด้พญามาร 122  
6. ดักแด้เทพ 63  
7. ดักแด้ยักษ์ 167  
8. เผ่าพญามาร 727  
9. เผ่าเทพ 452  
10. เผ่ายักษ์ 864  
11. กันสลิงเกอร์ 755  
12. แอซแซสซิน 957  
13. เฮเว่นไนท์ 502  
14. มิวสิคเชี่ยน 425  
15. เบอร์เซิร์ก 1,693  
16. ชาแมน 344  
17. ซุปเปอร์ดักแด้ 1,475  
18. เบบี้กัน 7  
19. เบบี้แอซ 7  
20. เบบี้เฮฟ 3  
21. เบบี้มิว 4  
22. เบบี้เบอร์ 12  
23. เบบี้ชาแมน 9  

28 มี.ค. 2567 - 12:11:08
(19 ชั่วโมง)
นักเลงคีย์บอร์ด ( Lv 20)
ไข่ช็อปเปอร์นมสด
S-ALL
7.85%
0.00%

S-ALL
6.41%
0.00%

S-ALL
6.38%
0.00%

2014-07-15 อัพเดทระบบ ปาร์ตี้ ในเกม DMO
โพสเมื่อ - นานเป็นชาติแล้ว
สวัสดีครับ

วันนี้มีข่าวดี ให้ชาว DMO ที่ชอบการเล่นแบบกลุ่ม จากเดิมเกมเรามีระบบ ปาร์ตี้ อยู่ก่อนแล้ว ซึ่งเป็นการตั้งปาร์ตี้ ได้สูงสุด 5 คน เล่นพร้อมกัน และแมพเดียวกัน จะได้รับการแบ่งค่าประสบการณ์ หรือ EXP เท่าๆกัน โดยจะมีอัตราแบ่งอยู่ที่ 120 130 140 และ 160%

http://www.demononline.in.th/upload/my/2/img_8343fca9fa0bdba52f262c631e156ca5.jpg

ปัจจุบัน เราได้ปรับแต่งระบบ เพิ่มเติม มีการปรึกษากันหลายครั้ง ถึงการปรับปรุงระบบนี้ จึงมีการกำหนดขนาดของปาร์ตี้ใหม่ เป็น รับได้สูงสุด 10 คน/ปาร์ตี้ และมีอัตราการแบ่งค่า EXP แบบใหม่ ดังนี้

http://www.demononline.in.th/upload/my/2/img_6eeb959ca71bd877dd9d597889073b0c.jpg
และเพื่อความสะดวก ต่อความเข้าใจของผู้เล่น
เราได้ปรับปรุง Ui ในส่วนของหน้าต่างปาร์ตี้ใหม่ด้วย ดังนี้

http://www.demononline.in.th/upload/my/2/img_15c66a455e64933079caf76767dddb37.jpg

รูปด้านบนนี้ เป็นหน้าต่างปาร์ตี้ ขณะที่ยังไม่ได้สร้างปาร์ตี้
จะเพิ่มความสูงของหน้าต่าง เพื่อรองรับจำนวนสูงสุด 10 คน/ปาร์ตี้ และมีข้อความบอก ชื่อ ของปาร์ตี้ , อัตราส่วนแบ่ง EXP ให้ผู้เล่นทราบว่า ขณะนี้ ได้รับการแบ่งอยู่ที่เท่าไหร่

http://www.demononline.in.th/upload/my/2/img_1927b84698c9cc58f2f45b77fff12266.jpg

รูปด้านบนนี้ จะเป็นการรับเพื่อนเข้าปาร์ตี้ สามารถทำได้โดย 3 ขั้นตอนง่ายๆ
1. คลิกที่รูป Avatar หน้าชื่อเพื่อน ในแชท
2. พิมพ์คำสั่ง /invite อ่านว่า อินไว้ท์
3. กดปุ่มส่ง เพื่อรับเพื่อนเข้าปาร์ตี้

ป.ล. หากเพื่อนมีปาร์ตี้อยู่ก่อนแล้ว ระบบจะแจ้งให้ทราบ หรือ หากมีเลเวล ห่างกัน มากกว่า + - 60 เลเวล ก็จะไม่สามารถรับเข้าปาร์ตี้ได้

http://www.demononline.in.th/upload/my/2/img_d3ed65a48c3ff22ec65f3f4ebbffec28.jpg

จากรูปด้านบนนี้ แสดงให้เห็นจำนวน สมาชิกในปาร์ตี้ ทั้ง 10 คน
รวมทั้ง ชื่อ ปาร์ตี้ และ อัตราส่วนแบ่ง EXP (1) ที่จะได้รับ
นอกจากนี้ ไฟสัญญาณ (2) จะเป็นตัวบอกว่า สมาชิกในปาร์ตี้อยู่ที่แมพไหน

วิธีการลบปาร์ตี้ ก็ทำได้ง่ายๆ
ด้วยการเข้าไปยัง แชท แล้วพิมพ์คำสั่ง /deleteparty
เพียงเท่านี้ก็ลบปาร์ตี้เรียบร้อยแล้ว

วิธีการเปลี่ยนสิทธิ์หัวหน้าปาร์ตี้
โดยเข้าไปที่แชทแมพ และคนที่รับช่วงต่อ ก็ต้องอยู่ในแชทด้วย
จากนั้น คลิกที่รูป Avatar หน้าชื่อ ผู้เล่นคนอื่น
ที่อยู่ตี้เดียวกัน (เหมือนกับการซิบคุยกัน)

และ พิมพ์คำสั่ง /HEAD

สรุปคำสั่ง
/PARTY ชื่อปาร์ตี้ ................... สำหรับสร้างปาร์ตี้
/DELETEPARTY ..................... สำหรับลบกลุ่มปาร์ตี้
/INVITE ............................... สำหรับเชิญเพื่อนเข้าปาร์ตี้
/HEAD ................................. สำหรับเปลี่ยนหัวหน้าตี้

ป.ล. อย่าลืมว่า จะต้องอยู่แมพเดียวกันเท่านั้น จึงจะได้รับ อัตราแบ่ง EXP ตามข้อมูล ข้างต้น

แก้ไขข้อมูลโดย : แอบแทะ เมื่อ วันที่ 19 ส.ค. 2557 เวลา 16:42:11 น.
มีคนถูกใจ กระทู้นี้ 9 คน
กองโจรภูตพราย , AI Deer , หนมต้ม , SuNXuS191 , BlueUp! , SeiJi^kung , เหมียวเหมียว , ะะะ:::::ะะะ::::ะะะ , THE BLACKHOLE

สวัสดีครับ เกม DMO ครบรอบ 16ปี แล้วววว
ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่าน ที่สนับสนุนเกมของผม ด้วยดีตลอดมา และหวังว่าจะได้รับการสนับสนุนต่อไป ปีนี้เราครบรอบ ปีที่ 16 ของเกมกันแล้ว และปีนี้ จะมีระบบใหญ่ๆ เพิ่มขึ้นมาอีก หลายอย่าง คอยติดตามชมกันนะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ ^^

โพสเมื่อ วันที่ 15 ก.ค. 2557 เวลา 16:14:18 น. (IP: 183.89.156.###)
ตอบกระทู้นี้
จำนวนคำตอบ 11 ข้อความ
1

-

เยี่ยมเลย ว่าแต่ คนไปไหนหมด ??

มีผู้ถูกใจ ข้อความนี้ 2 ท่าน
หมึก. , หนมต้ม
ตอบเมื่อ วันที่ 15 ก.ค. 2557 เวลา 16:28:10 น. (IP: 1.46.4.###)

01 ก.พ. 2566 - 21:55:55
(60 สัปดาห์ 1 วัน)
_SuN_ (Lv 46)

ปาร์ตี้แบบใหม่ที่ไม่สามารถใช้ตัวละครอื่นในไอดีนั้นๆมาเข้าร่วมได้ ทำให้การที่จะปาร์ตี้ให้ได้เยอะๆนั้นยากมากเลยครับ เพราะเท่าที่สังเกตแมพแต่ละแมพ(ที่เวลกัน)มีไอดีออนอยู่อย่างมากไม่น่าจะเกิน5ไอดีครับ ยิ่งเวลสูงขึ้น จำนวณผู้เล่นก็น้อยลง การจะหาปาร์ตี้ได้ก็ยากขึ้นเรื่อยๆด้วยข้อจำกัดของเลเวล

ผมจึงอยากเสนอให้เป็นแบบเดิมครับคือสามารถใช้ตัวละครในไอดีนั้นๆกี่ตัวก็ได้มาเข้าร่วมในปาร์ตี้แต่ให้กำหนดระยะห่างของเลเวลให้แคบลงประมาณ10-20เลเวลก็ได้ครับและจำนวณที่รับได้สูงสุดก็คือ10ตำแหน่ง(เหมือนแบบใหม่) จะได้เพิ่มจำนวณในปาร์ตี้ได้ในระดับหนึ่ง(เพราะไม่งั้นในปาร์ตี้มีไม่เกิน5คนแน่นอนครับ)

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ อยากให้รับไว้พิจารณา

มีผู้ถูกใจ ข้อความนี้ 3 ท่าน
หนมต้ม , หมึก. , kingkd..พุดดิ้ง
ตอบเมื่อ วันที่ 16 ก.ค. 2557 เวลา 20:15:18 น. (IP: 171.4.99.###)

S-ALL
7.85%
0.00%

S-ALL
6.41%
0.00%

S-ALL
6.38%
0.00%

ประเด็นที่ผมต้องการ ก็คือ การที่เล่นกับคนอื่น ไม่ใช่เล่นคนเดียว น่ะครับ
เพราะงั้นถึงได้ออกแบบมาแบบนี้ และตอนนี้ ก็ได้ปรับ % เพิ่มให้แล้วอีกพอสมควร
ซึ่งมากกว่า แบบเดิมครับ

ต้องขอย้ำประเด็น คือ ไม่ต้องการให้ระบบนี้ เป็นการเล่นคนเดียวครับ ^^
ซึ่ง กำลังมีการสรุปปัญหา และอาจจะมีการขยายขอบเขตของแมพ เพิ่มเติม
แต่อย่างไรก็ตาม BUG ที่ทำให้ ตัวละครใน ID เดียวกัน เข้าปาร์ตี้ได้นั้น ปล่อยเอาไว้นาน จนหลายท่านเคยชินแล้ว ทำให้รู้สึกว่า ได้รับประโยชน์มาก...

แต่ผมต้องย้ำประเด็นการเล่นร่วมกับผู้เล่นอื่นครับ

ข้อความของ Forever V.2
        ปาร์ตี้แบบใหม่ที่ไม่สามารถใช้ตัวละครอื่นในไอดีนั้นๆมาเข้าร่วมได้ ทำให้การที่จะปาร์ตี้ให้ได้เยอะๆนั้นยากมากเลยครับ เพราะเท่าที่สังเกตแมพแต่ละแมพ(ที่เวลกัน)มีไอดีออนอยู่อย่างมากไม่น่าจะเกิน5ไอดีครับ ยิ่งเวลสูงขึ้น จำนวณผู้เล่นก็น้อยลง การจะหาปาร์ตี้ได้ก็ยากขึ้นเรื่อยๆด้วยข้อจำกัดของเลเวล

ผมจึงอยากเสนอให้เป็นแบบเดิมครับคือสามารถใช้ตัวละครในไอดีนั้นๆกี่ตัวก็ได้มาเข้าร่วมในปาร์ตี้แต่ให้กำหนดระยะห่างของเลเวลให้แคบลงประมาณ10-20เลเวลก็ได้ครับและจำนวณที่รับได้สูงสุดก็คือ10ตำแหน่ง(เหมือนแบบใหม่) จะได้เพิ่มจำนวณในปาร์ตี้ได้ในระดับหนึ่ง(เพราะไม่งั้นในปาร์ตี้มีไม่เกิน5คนแน่นอนครับ)

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ อยากให้รับไว้พิจารณา

สวัสดีครับ เกม DMO ครบรอบ 16ปี แล้วววว
ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่าน ที่สนับสนุนเกมของผม ด้วยดีตลอดมา และหวังว่าจะได้รับการสนับสนุนต่อไป ปีนี้เราครบรอบ ปีที่ 16 ของเกมกันแล้ว และปีนี้ จะมีระบบใหญ่ๆ เพิ่มขึ้นมาอีก หลายอย่าง คอยติดตามชมกันนะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ ^^
ตอบเมื่อ วันที่ 17 ก.ค. 2557 เวลา 01:03:41 น. (IP: 180.183.123.###)

01 ก.พ. 2566 - 21:55:55
(60 สัปดาห์ 1 วัน)
_SuN_ (Lv 46)

ประเด็นที่อยากให้เล่นกับผู่อื่นผมพอเข้าใจครับ แต่ว่ามันไม่มีผู่เล่นอื่นให้ร่วมปาร์ตี้ด้วยหน่ะสิครับ ถ้าไม่สามารถใช้ไอดีเดียวกันร่วมปาร์ตี้ได้ งั้นผมเสนออีกทางนึงคือ ลดจำนวณปาร์ตี้สูงสุดเหลือ5-6คนก็ได้ครับ และเปลี่ยนอัตราคูณของexpให้เพิ่มขึ้นครับ มันจะได้เหมาะสมกันกับจำนวณเล่นในแต่ละแมพและเพื่อให้ใช้ประโยชน์จากระบบปาร์ตี้ให้ได้มากที่สุด
ปล.ผมมุ่งเน้นไปที่ประเด็นจำนวณผู้เล่นในแต่ละแมพมากกว่าครับ เรื่องการใช้ตัวละครในไอดีร่วมปาร์ตี้กันมันเป็นเรื่องเล็กกว่า ขอบคุณครับ

ข้อความของ แอบแทะ
ประเด็นที่ผมต้องการ ก็คือ การที่เล่นกับคนอื่น ไม่ใช่เล่นคนเดียว น่ะครับ
เพราะงั้นถึงได้ออกแบบมาแบบนี้ และตอนนี้ ก็ได้ปรับ % เพิ่มให้แล้วอีกพอสมควร

ต้องขอย้ำประเด็น คือ ไม่ต้องการให้ระบบนี้ เป็นการเล่นคนเดียวครับ ^^
ซึ่ง กำลังมีการสรุปปัญหา และอาจจะมีการขยายขอบเขตของแมพ เพิ่มเติม
แต่อย่างไรก็ตาม BUG ที่ทำให้ ตัวละครใน ID เดียวกัน เข้าปาร์ตี้ได้นั้น ปล่อยเอาไว้นาน จนหลายท่านเคยชินแล้ว ทำให้รู้สึกว่า ได้รับประโยชน์มาก...

แต่ผมต้องย้ำประเด็นการเล่นร่วมกับผู้เล่นอื่นครับ

มีผู้ถูกใจ ข้อความนี้ 1 ท่าน
หมึก.
ตอบเมื่อ วันที่ 17 ก.ค. 2557 เวลา 12:56:14 น. (IP: 171.4.99.###)

S-ALL
7.85%
0.00%

S-ALL
6.41%
0.00%

S-ALL
6.38%
0.00%

อัตรา ตอนนี้ สูงสุด 2.5เท่า ยังน้อยไปหรอครับ Y_Y ต้องการเท่าไหร่

ประเด็นที่อยากให้เล่นกับผู่อื่นผมพอเข้าใจครับ แต่ว่ามันไม่มีผู่เล่นอื่นให้ร่วมปาร์ตี้ด้วยหน่ะสิครับ ถ้าไม่สามารถใช้ไอดีเดียวกันร่วมปาร์ตี้ได้ งั้นผมเสนออีกทางนึงคือ ลดจำนวณปาร์ตี้สูงสุดเหลือ5-6คนก็ได้ครับ และเปลี่ยนอัตราคูณของexpให้เพิ่มขึ้นครับ มันจะได้เหมาะสมกันกับจำนวณเล่นในแต่ละแมพและเพื่อให้ใช้ประโยชน์จากระบบปาร์ตี้ให้ได้มากที่สุด
ปล.ผมมุ่งเน้นไปที่ประเด็นจำนวณผู้เล่นในแต่ละแมพมากกว่าครับ เรื่องการใช้ตัวละครในไอดีร่วมปาร์ตี้กันมันเป็นเรื่องเล็กกว่า ขอบคุณครับ

ตอบเมื่อ วันที่ 17 ก.ค. 2557 เวลา 13:54:43 น. (IP: 180.183.123.###)

06 ก.ย. 2563 - 16:21:47
(185 สัปดาห์ 4 วัน)
O๐เฉินเฟิง๐O (Lv 250)
ไข่เหลาเหลาสีเหลือง
ATK
7.30%
+3.14%

ATK
6.90%
+2.97%

ATK
6.88%
+2.96%

ปกติแล้วการที่1ไอดี เข้าปาตี้ได้หลายตัว เป็นเพราะในแมพนั้นๆ มีคนไม่พอ หรือไม่มีคนเลย

เลยต้องใช้ตัวละครของตัวเองมายืนให้ครบ พอมีคนมาอยากจะเวลด้วย ก็จะเอาตัวละครของตัวเองออกแล้วให้คนที่อยากจะเวลได้เข้าร่วมด้วยครับ และผมก็คิดว่าเป็นการเล่นร่วมกันไม่ได้เล่นคนเดียว

เพราะ ถ้าหากตัวเองสร้างปาตี้แล้ว จะรับตัวละครอีกตัวที่อยู่ไอดีเดียวกันเข้าปาตี้ด้วยไม่ได้เพราะฉะนั้นการที่จะปาตี้แบบที่เป็น BUG ก็ต้องมีผู้ร่วม 2 คนขึ้นไป นับเป็นกลุ่มแล้ว ไม่ได้สร้างคนเดียวเล่นคนเดียวครับ 

อีกอย่างคือ คนที่จะเวลแมพอื่นก็สามารถยืม ตัวละครที่เราไม่ได้เล่นอยู่ไปยืนให้ครบได้ในกรณีที่ขาดคน

ประเด็นคือ แต่ละแมพคนน้อยมากไม่ว่าจะเพิ่ม % ไปมากเท่าไหร่ แต่ถ้าแมพนั้นมีคนแค่ 2 คนมันก็แค่ 120 %

หรือถ้าหากไม่มีคนเลย ก็เท่ากับว่าเล่นคนเดียวนั่นเอง

#ความคิดเห็นส่วนตัว

ตอบเมื่อ วันที่ 18 ก.ค. 2557 เวลา 01:33:22 น. (IP: 1.1.246.###)

27 มี.ค. 2564 - 18:54:10
(156 สัปดาห์ 5 วัน)
หมึกเพี้ยวเงาะ (Lv 192)

ประเด็นที่เราอยากจะสื่อคือ ไม่มีคนที่จะยืนตี้กับเราในเเมพนั้นๆครับ
เพราะมันไม่มีคนเล่น ซึ่งมันขัดกับเจตนารมของบอสที่อยากไห้มีคนเล่น
ความจริงครับไม่มีคนยืน เราจึงต้องปั่นตัวละครมาเพื่อยืนเอง
ต่อไห้บอสทำตี้ ขนาด10คน เเล้ว *100 ไม่มีคนยืน
มันก่อเท่านั้นครับ

อัตรา ตอนนี้ สูงสุด 2.5เท่า ยังน้อยไปหรอครับ Y_Y ต้องการเท่าไหร่

ตอบเมื่อ วันที่ 19 ก.ค. 2557 เวลา 00:08:40 น. (IP: 223.207.5.###)

S-ALL
7.85%
0.00%

S-ALL
6.41%
0.00%

S-ALL
6.38%
0.00%

มันจะไม่เป็นแบบนั้นตลอดไป
หากเราไม่เปลี่ยนแนวคิด และทำให้ถูกต้อง
ทุกสิ่งทุกอย่าง ก็จะผิด ตลอดไป..

ผม พยายามทุกทาง มาตลอดเวลา
ที่จะให้มีคนมาเล่นเพิ่มขึ้น... ผมทำเกม ก็อยากให้คนมาเล่นเกม
หากบอกว่า ไม่มีคนๆๆๆ และก็ไม่มีการหามาเพิ่ม มันก็จะค่อยๆ จบไปเรื่อยๆ
ผมไม่อยากให้เป็นแบบนั้น.. ผม วันนี้ก็หาทางเพิ่มเติม แม้จะต้อง กู้หนี้ยืมสินมาทำให้ทุกอย่างดีขึ้น

ผมพยายาม ครับ พยายามอย่างมาก
ที่จะให้เกมนี้ ดีขึ้น สนุกมากขึ้น และมีคนเล่นเยอะๆ
ลองเปลี่ยนแนวคิดดูดีกว่าครับ มาช่วยกันหาคนมาเล่นเพิ่ม ดีกว่า..

ข้อความของ หมึก.

ประเด็นที่เราอยากจะสื่อคือ ไม่มีคนที่จะยืนตี้กับเราในเเมพนั้นๆครับ
เพราะมันไม่มีคนเล่น ซึ่งมันขัดกับเจตนารมของบอสที่อยากไห้มีคนเล่น
ความจริงครับไม่มีคนยืน เราจึงต้องปั่นตัวละครมาเพื่อยืนเอง
ต่อไห้บอสทำตี้ ขนาด10คน เเล้ว *100 ไม่มีคนยืน
มันก่อเท่านั้นครับ

ตอบเมื่อ วันที่ 20 ก.ค. 2557 เวลา 02:41:48 น. (IP: 183.89.96.###)

S-ALL
7.85%
0.00%

S-ALL
6.41%
0.00%

S-ALL
6.38%
0.00%

และผมเชื่อว่า ต่อไป ทุกคนก็จะสนุกกับมัน
จะชอบแบบนี้ เพิ่มขึ้น.. เพราะผม จะพัฒนาและปรับปรุงเกมนี้เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
จะไม่หยุดอยู่กับที่ และปล่อยให้อะไร อยู่นิ่งๆ มันจะไม่สนุก

ถ้าแค่นี้มันไม่สนุก เราเพิ่ม เราแก้ได้
แต่การย้อนกลับไปเหมือนเดิม แสดงว่า พัฒนาต่อไม่ได้ หรือไม่ดีขึ้น
ผมไม่เชื่อ ผมเชื่อว่า ถ้าทุกคนช่วยกัน.. ระบบที่ดี ที่สนุก จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ครับ

ตอบเมื่อ วันที่ 20 ก.ค. 2557 เวลา 02:43:51 น. (IP: 183.89.96.###)

24 ม.ค. 2565 - 17:03:15
(113 สัปดาห์ 3 วัน)
SoulCieTy (Lv 228)

ผมรู้คับ ถ้าแจกเยอะไปมันก็ไม่ค่อยมีผู้เล่นเติมเงินก็ไม่มีเข้าเกมเพื่อกำลังใจที่จะพัฒนาเกมต่อไป ผมก็บอกในสิ่งที่อยากให้ปรับเปลี่ยนนะคับบ ถ้าเอาแบบเวอร์หรือเยอะมันก็คงไม่ค่อยดีใช่มั้ยคับบ ผมว่าล็อกอินเข้าเกมในแต่ละวันบางทีอาจแจกน้อยไปคับแล้วมีแบบวันละครั้งที่เข้าเกมเฉพาะครั้งแรกมีของมอลล์มาขายแบบซื้อ2แถม1ไรงี้ซื้อ1แถม1คงเยอะเกินไป แล้วแบบเอาใจผู้เล่นวันวันธรรมดาแบบวัน จัน พุธ ศุกร์*1.5 ทั้งวันไรงี้ แล้วอยากให้มีระบบกิลเหมือนเดิมอ่ะคับตีแมพเดวกันได้ตัวละ10% แล้วอยากให้เอาใจผู้เล่นเก่าด้วยอ่ะคับบ แจกของให้แต่ผู้เล่นใหม่บางทีผู้เล่นเก่าแอบน้อยใจ ก็ยังไงก็สู้ๆต่อไปนะคับ ผมหวังว่าสิ่งที่ผมพิมมาอาจจะมีประโยชน์มั้ง

ชื่อเพชรคับ อายุ 19 ~ 
                  อย่างน้อยก็ไม่เคยโกงใครละกัน

" EN "

ตอบเมื่อ วันที่ 20 ก.ค. 2557 เวลา 21:05:14 น. (IP: 125.24.82.###)

S-ALL
7.85%
0.00%

S-ALL
6.41%
0.00%

S-ALL
6.38%
0.00%

หลายอย่างจะมีการพัฒนาที่ดีขึ้นครับ
เพราะตอนนี้ เหลืออยู่เพียงเซิฟเดียว ทำให้การบริการจัดการทำได้ง่าย มากๆ
เรื่องการเข้าเล่นแล้วได้ของรางวัล มันเป็นการกระจายไอเท็ม ออกเป็น 28 รางวัล
เพราะงั้น ก็จะมีวันที่ได้ ของดีๆ ได้เยอะๆ และวันที่ได้น้อยๆ ให้ต้องเข้ามาทุกวัน จนถึงวันที่จะได้รับของดีๆ
แค่ Login แค่นั้นครับ ถ้าไม่ว่างเล่น ก็มา Login นิดเดียว ก็พอ

ส่วนเรื่อง เปิดคูณวันธรรมดา มีโครงการอยู่ แต่ยังไมไ่ด้กำหนดวันครับ

การแจกของให้ผู้เล่นใหม่...
ผมกำลังพยายาม หาคนมาเล่นเพิ่ม เราก็ต้องจูงใจ
คนที่เพิ่งมาเล่น เข้าใหม่ เห็นเกมเปิดมา 6ปี ก็ไม่อยากเข้า เพราะรู้ว่า คนที่เล่นอยู่ นำไปไกลมาก
หากเราแจกเท่ากัน ทั้งคนใหม่ คนเก่า แบบนี้คนใหม่ ก็ยิ่งท้อ และไม่อยากเล่น

การที่เราหาคนใหม่ๆ เพราะจะได้มีคนมาเล่น มีไอเท็มดรอปเยอะขึ้น ตลาดคึกคักมากขึ้น มีการซื้อขาย มีการพูดคุยในเกมมากขึ้น แบบนี้มันไม่ดีกว่าหรอครับ อย่าไปคิดว่า คนเล่นเก่าไม่ได้อะไรเลย // ลองดูที่ไอเท็ม และลองเทียบกันดีๆ ต่อให้เค้าใช้ไอเท็มจนหมด ก็เทียบ Level กันไม่ได้ ...

การให้คนเล่นใหม่  ได้มีไอเท็มช่วย ง่ายๆ ทำให้เค้าขึ้นไปหาคนเล่นเก่า ได้เร็วขึ้น และอยากเล่นต่อ เพื่อให้สังคมในเกมใหญ่ขึ้น มันดีกว่านะครับ เพราะงั้นอย่าไปอิจฉาคนเล่นใหม่เลย เรามาช่วยกันให้คนเล่นใหม่ๆ รู้สึกว่าอยากเล่น อยากอยู่กับเรา อยู่กับสังคมนี้ ดีกว่า ว่ามั้ยครับ

ข้อความของ SoulCieTy
ผมรู้คับ ถ้าแจกเยอะไปมันก็ไม่ค่อยมีผู้เล่นเติมเงินก็ไม่มีเข้าเกมเพื่อกำลังใจที่จะพัฒนาเกมต่อไป ผมก็บอกในสิ่งที่อยากให้ปรับเปลี่ยนนะคับบ ถ้าเอาแบบเวอร์หรือเยอะมันก็คงไม่ค่อยดีใช่มั้ยคับบ ผมว่าล็อกอินเข้าเกมในแต่ละวันบางทีอาจแจกน้อยไปคับแล้วมีแบบวันละครั้งที่เข้าเกมเฉพาะครั้งแรกมีของมอลล์มาขายแบบซื้อ2แถม1ไรงี้ซื้อ1แถม1คงเยอะเกินไป แล้วแบบเอาใจผู้เล่นวันวันธรรมดาแบบวัน จัน พุธ ศุกร์*1.5 ทั้งวันไรงี้ แล้วอยากให้มีระบบกิลเหมือนเดิมอ่ะคับตีแมพเดวกันได้ตัวละ10% แล้วอยากให้เอาใจผู้เล่นเก่าด้วยอ่ะคับบ แจกของให้แต่ผู้เล่นใหม่บางทีผู้เล่นเก่าแอบน้อยใจ ก็ยังไงก็สู้ๆต่อไปนะคับ ผมหวังว่าสิ่งที่ผมพิมมาอาจจะมีประโยชน์มั้ง

ตอบเมื่อ วันที่ 21 ก.ค. 2557 เวลา 00:30:34 น. (IP: 183.89.96.###)
จำนวนคำตอบ 11 ข้อความ
1

Copyright©2007 DemonOnline All Rights Reserved
CALL CENTER : 081-807-0052 (ช่วงเวลา 8:00 - 23:00) ทุกวัน
E-MAIL : gameonweb.studio@gmail.com  
GameOnWeb Studio.
Privacy Policy | Delete Account