เมื่อ Lv 60
20
ไข่กระถางแสนซน
ส่วนแสดงรายละเอียดไอเท็ม

8
6
ทุ่งซากุระ
ข้อความแสดงผล
เงื่อนไขการสมัครเล่นเกม Demon Online
1. ห้ามตั้งชื่อ หรือใช้ข้อความสื่อไปทางลามกอนาจาร หยาบคาย
2. ห้ามซื้อขาย ID หรือไอเท็ม เป็นเงินจริง โดยเด็ดขาด !!
3. ต้องเก็บรักษาข้อมูล Password ไว้เป็นความลับ
4. ห้ามละเมิด หรือเข้าถึงข้อมูลของผู้อื่น โดยเด็ดขาด !!
5. ห้ามตั้งชื่อที่มีความเกี่ยวข้องกับ เกม, GM, Admin
6. ห้ามส่งเสริม หรือยุแหย่ให้เกิดความแตกแยก ในสังคม
7. ห้ามใช้โปรแกรมช่วยเล่น ช่วยคลิก หากฝ่าฝืนระงับ ID ถาวร
8. หากพบบัค (Bug) จะต้องแจ้งให้ GM ทราบทันที
9. ขอสงวนสิทธ์เปลี่ยนแปลงเงื่อนไขต่างๆ โดยไม่แจ้งล่วงหน้า
ข้อมูลการสมัคร
Username
* Eng (ไม่เกิน 10 ตัว)
Password
* รหัสผ่าน 6 หลัก
Confirm-Password
* ยืนยันรหัสผ่าน
ชื่อที่แสดงในเกม
รหัสลบตัวละคร
* ตัวเลข 4 หลัก
Email (กรณีกู้รหัสผ่าน)
ผลจากบริจาคเงินพีซ
EXP Base 5
27-28 เม.ย. 2567
18
1. ดักแด้น้อย 9,449  
2. เผ่ามาร 8,865  
3. เผ่านางฟ้า 5,529  
4. เผ่าสัตว์อสูร 8,405  
5. ดักแด้พญามาร 130  
6. ดักแด้เทพ 70  
7. ดักแด้ยักษ์ 173  
8. เผ่าพญามาร 728  
9. เผ่าเทพ 454  
10. เผ่ายักษ์ 856  
11. กันสลิงเกอร์ 762  
12. แอซแซสซิน 973  
13. เฮเว่นไนท์ 512  
14. มิวสิคเชี่ยน 428  
15. เบอร์เซิร์ก 1,728  
16. ชาแมน 347  
17. ซุปเปอร์ดักแด้ 1,482  
18. เบบี้กัน 8  
19. เบบี้แอซ 7  
20. เบบี้เฮฟ 3  
21. เบบี้มิว 5  
22. เบบี้เบอร์ 14  
23. เบบี้ชาแมน 12  

25 เม.ย. 2567 - 15:56:01
(13 นาที)
นักเลงคีย์บอร์ด ( Lv 30)
ไข่ช็อปเปอร์นมสด
S-ALL
7.85%
0.00%

S-ALL
6.41%
0.00%

S-ALL
6.38%
0.00%

ประกาศเรื่อง การลงโทษ ของผู้ที่สร้างความวุ่นวาย และผู้ที่โกงระบบ และผู้ที่ใช้โป...
โพสเมื่อ - นานเป็นชาติแล้ว
สวัสดีครับ

หลัง จากปัญหาต่างๆ มากมาย ภายในเกมที่เกิดขึ้น มาตลอด หลายปี ซึ่งเกม Demon Online มีผม บอสแอบแทะ เป็นผู้เขียนโค้ด แต่เพียงผู้เดียว มาตลอด 8ปี มีระบบต่างๆ มากมายเกิดขึ้นทุกๆ วัน และผมก็เขียน และดูแลด้วยตัวคนเดียวมาตลอดเวลา ทำให้อาจมีการตกหล่น หรือเกิดช่องโหว่ขึ้นอยู่เรื่อยๆ

หลายคนไม่มีพอใจ ก่นด่า ก็มากมาย ว่าทำไมไม่แก้ไข ไม่ทำอะไร ผมขอแก้ตัวให้อ่านกันว่า ผมตัวคนเดียวที่เขียนโค้ด ทำระบบต่างๆ ผมสร้างโลกของ Demon Online ขึ้นมา มันมีหลายระบบที่ทำไว้แล้ว ก็ไม่ได้กลับไปดูไปทำอีก เพราะด้วยกำลังคนเพียง 1 คน ก็ทำได้อย่างจำกัด..

จนเป็นเหตุ.. ให้หลายคน ที่นึกสนุก คึกคะนอง อยากลองวิชา ความรู้ต่างๆ ที่ได้รับการบอกต่อๆกันมา ว่าทำอย่างนั้น อย่างนี้ได้ โกงแบบนั้นได้ ใช้โปรแบบนี้ได้ ก็ทดลองกันมาเยอะแยะ มีทั้งพวกไม่รู้จริง และรู้จริงก็มีเยอะ หลายครั้งปัญหาใหญ่ๆ สะสม สร้างปัญหาให้กับผู้เล่นโดยรวม เกิดความเบื่อหน่ายต่อเกม จนเลิกเล่นไป ก็มากมาย

ตัวผมเอง เป็นทั้งคนเขียนโค้ด คิดระบบ ออกแบบ และต้องคอยดูแลผู้เล่นทุกคน ให้ได้รับความพึงพอใจ ในขณะที่ผมเอง ก็ต้องใช้ชีวิตประจำวันของตัวเอง เหมือนกับทุกๆคน ลองคิดดูว่า จะเพียงพอต่อความต้องการของทุกคนได้อย่างไร ??

และ แน่นอนว่า ที่ผ่านมา ผมต้องคอยบริหารทั้งเกม และการเงินของบริษัท เพื่อให้ทุกคนอยู่รอดได้ (ผมทำงานโดยไม่ได้รับเงินเดือน มา ทั้งหมด 27 เดือน คิดเป็นเวลา 2ปี 3 เดือน // แต่ กิน-อยู่ ได้ด้วยเงินหมุน // ผมจะพูดเรื่องนี้ทำไม ช่างเถอะ แค่อยากให้รู้ความจริง ที่ไม่มีใครที่ไหนมันบ้า เอามาบอก เพราะบอกไปก็ไม่มีใครเชื่อ แต่ผมเชื่อสิ่งที่ผมพูด และผมพูดความเป็นจริง !!)

เป็น เหตุว่า ทำไมที่ผ่านมา หลายปี ผมถึงไม่ยอม BAN คลาสสูงๆ ในทันทีทันใด ที่จับได้ว่าทำความผิด ต้องสอบถาม ต้องหาความจริง ให้ถึงที่สุด จนหลายครั้ง ก็ยอมผ่อนผัน ให้เรื่องจบไปด้วยการ ห้ามเล่นเพียงไม่กี่วัน แล้วก็กลับมาเล่นต่อได้.. ซึ่งที่ผ่านเมื่อไม่กี่วันก็มีกรณีแบบนี้... เพราะ..ใช่ครับ ผมต้อง ง้อ ผู้เล่น อยากให้คนเล่นเกมต่อไป ต้องง้อลูกค้า.. แต่มันคือความผิดพลาด เพราะลูกค้าที่แท้จริงของผม คือ ทุกคนในเกมนี้ ไม่ใช่แค่คนบางคน บางกลุ่ม หรือบางคลาส เท่านั้น ....

ต่อแต่นี้ไป นับตั้งแต่ วินาทีนี้
หากใครทำความผิด ที่เป็นความผิด สมควรได้รับโทษ BAN ผมจะ BAN ทันที โดยไม่ยื้อ ไม่สอบถามอีก โดยเฉพาะความผิดที่ ก่อให้เกิดความสั่นคลอน ของผู้เล่นอื่นๆ

เช่น

1. โกงระบบเกม หรือโกงผู้เล่นอื่น อย่างชัดแจ้ง
2. ใช้โปรแกรมช่วยเล่นทุกกรณี ไม่ว่าจะออโต้เมาส์ หรือเล่นพร้อมกัน ID เดียว
3. แจ้งเติมเงินเท็จ แบบรัวๆ มีความจงใจ ไม่ใช่การกรอกผิด หรือมือลั่น
4. ด่าผู้เล่นอื่นๆ หรือใช้คำหยาบคายรุนแรง ในแชท ในทาง PM
5. ใช่ช่องโหว่ ของเกม หาผลประโยชน์ เข้าตัวเอง

เหล่านี้ โทษคือ BAN ทันที โดยไม่สอบสวน
ขอบคุณครับ

บอส แอบแทะ
ประกาศ ณ วันที่ 17 พฤศจิกายน 2558 เวลา 22:45 น.
มีคนถูกใจ กระทู้นี้ 2 คน
Melte , แมวตัวสีส้ม
มีคนไม่ถูกใจ กระทู้นี้ 2 คน
(Scala) โจโจ้ซัง , ดินสอกด

สวัสดีครับ เกม DMO ครบรอบ 16ปี แล้วววว
ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่าน ที่สนับสนุนเกมของผม ด้วยดีตลอดมา และหวังว่าจะได้รับการสนับสนุนต่อไป ปีนี้เราครบรอบ ปีที่ 16 ของเกมกันแล้ว และปีนี้ จะมีระบบใหญ่ๆ เพิ่มขึ้นมาอีก หลายอย่าง คอยติดตามชมกันนะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ ^^

โพสเมื่อ วันที่ 17 พ.ย. 2558 เวลา 22:42:54 น. (IP: 180.183.110.###)
ตอบกระทู้นี้

Copyright©2007 DemonOnline All Rights Reserved
CALL CENTER : 081-807-0052 (ช่วงเวลา 8:00 - 23:00) ทุกวัน
E-MAIL : gameonweb.studio@gmail.com  
GameOnWeb Studio.
Privacy Policy | Delete Account